Mình có đọc bài hướng dẫn về gộp server Dzo....cũng cảm thấy hơi rối nên mình soạn ra bài này giúp mọi người dễ đọc hơn, mọi người xem có gì sai ở đâu góp ý để mình chỉnh sửa lại nhé.

Link bài viết của dzo : https://hk.dzogame.vn/tin-tuc/10997/thong-bao-sap-nhap-may-chu-08-2020

I. Hiểu về tài khoản ( ở đây mình lấy là Gmail )

• 1 Gmail ( Tài Khoản hoặc MẸ ) tạo được tổng cộng 3 ID CON ( Hoàn toàn riêng biệt không dính gì với nhau )
  • 1 ID CON sẽ tạo được 4 nhân vật ở mỗi server
  • VD bạn tạo đầy đủ 4 nhân vật ở 3 server là tổng cộng 12 nhân vật ở ID CON 1 , Khi gộp 3 server lại làm 1 bạn chỉ giữ lại dc 4 nhân vật, trong đó bao gồm 4 kho riêng của nhân vật được chọn và 1 kho chung của 1 trong 3 server được gộp

Hướng Dẫn Cơ Bản Về Gộp Server Chien%2BBinh%2BPhuong%2BHoang%2BNam
II Chụp lại hình ảnh 
( Nếu cảm thấy không cần thiết bạn có thể không chụp cũng ko sao, bước này để đề phòng thôi )

• Khi đã xác định các nhân vật được chọn và dọn dẹp kho của bạn , bạn chụp lại hình ảnh cần thiết để khi gộp xong có thiếu đồ hay lỗi thì gửi hỗ trợ.
  • Bắt buộc chụp bằng phím PrintScreen và lấy ảnh ở thư mục game Thư_Mục_Cài_Game_Của_Bạn\DzoGame\ListGame\HiepKhach\datas\capture

Thông tin sao lưu (cơ bản) bao gồm :

• Thông tin nhân vật (Cơ bản, Danh dự, Võ công, Khí công, Hành động)
  • Bang Hội
  • Kết đôi / Kết hôn
  • Sư đồ
  • Hành trang (Trang bị Chính, Trang bị Phụ, Trang bị, Nhiệm vụ)
  • Tủ thời trang
  • Kho riêng / Kho chung
  • Nhiệm vụ (Hiện tại, Có thể nhận)
  • Thú nuôi / Kho Thú nuôi
  • Thần thú / Kho Thần thú
  • Hiệu ứng hiện hành

III. Gộp server

• Bạn cần chỉnh độ phân giải màn hình lớn hơn 1024*768 trước (00:00) ngày 27/08/2020.
  • Không cần phải đăng ký gì cả , chỉ chờ game bảo trì xong rồi login vào game bắt đầu thực hiện các thao tác chọn theo hướng dẫn của dzo, link mình để ở đầu bài.

IV Các Vấn Đề Khi Gộp Xong.
1. Bang Hội

• Nhân vật hoàn tất sáp nhập và log-in đầu tiên sẽ nhận chức Bang chủ của Bang Hội
  • Những thành viên sáp nhập sau vẫn là thành viên của Bang Hội
  • Người chơi tự thảo luận và sắp xếp các vị trí của Bang Hội phù hợp với lưu ý ưu tiên đã nêu 
  • Mẹo nhanh là bang chủ kích hết gộp xong mời lại ko sợ mất bang Very Happy
  • Không nên tạo bang hoặc khôi phục bang trước ngày 05/09/2020 để tránh bị lỗi

2. Tinh Nhân

• Vẫn giữ được mối quan hệ tình nhân nếu cả 2 có thực hiện việc sáp nhập.
  • Nếu thời gian 2 nhân vật sáp nhập sv lệch nhau qua có thể phát sinh lỗi.
  • Trường hợp 1 trong 2 đối tượng không tiến hành sáp nhập, nhân vật còn lại có thể hủy bỏ quan hệ và tuân theo >>[Quy tắc hỗ trợ Kết đôi / Kết hôn]<< đã thông báo

3. Sư Đồ
Cái này mình chưa biết hehe Very Happy